TeenClub
Chào Mừng Bạn Đến Với
TeenClub

>>> Đến với diễn đàn hy vọng các bạn sẽ
có những phút giây thật vui vẽ trong diễn đàn TeenClub.
>>> Nếu bạn đã có tài khoản xin bấm vào đăng nhập để
vào tài khoản của mình để sử dùng đầy đủ cách ứng dụng trong diễn đàn.
>>> Nếu ai chưa có xin hãy bấm vào đăng kí
để sở hữu ngay 1 tài khoản cho riêng mình.
TeenClub
Chào Mừng Bạn Đến Với
TeenClub

>>> Đến với diễn đàn hy vọng các bạn sẽ
có những phút giây thật vui vẽ trong diễn đàn TeenClub.
>>> Nếu bạn đã có tài khoản xin bấm vào đăng nhập để
vào tài khoản của mình để sử dùng đầy đủ cách ứng dụng trong diễn đàn.
>>> Nếu ai chưa có xin hãy bấm vào đăng kí
để sở hữu ngay 1 tài khoản cho riêng mình.

Note: Chào mừng bạn đến với Cntt-k3.com. Hãy Đăng ký thành viên hoặc Đăng nhập để có thể tham gia cùng Cntt-k3 nhá !

CHUYẾN BAY

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Minh Hiếu
Học viên
Học viên
Minh Hiếu

Số Bài : 4
Ngày Sinh : 26/03/1992
Việc Làm : Student

CHUYẾN BAY Empty
Bài gửiTiêu đề: CHUYẾN BAY   CHUYẾN BAY EmptyMon Jun 21, 2010 11:32 pm

Khi mưa rơi,những giọt nước mưa trông thật nặng trĩu cứ chen nhau rơi xuống một cách vô tư.Hình ảnh đó giống như những giọt nước mắt đang lăn dài trên gương mặt ko mang đến một vẻ tươi sáng của K vào ngày hôm ấy,khi K tiễn H ( ko phải Hiếu đâu nhé!)đi đến sân bay.Chỉ còn ko đầy 2 tiếng nữa,một khoảng thời gian rất chi là ngắn ngủi để K còn được 1 lần nhìn ngắm thật kĩ gương mặt mà trong 4 năm trời qua,K đã yêu thương và gắn bó sâu đậm.Hôm nay,trời mưa to lắm,sân bay trông có vẻ ảm đạm và ẩn chứa những nỗi buồn u ám đã viết nên đoạn kết của 1 câu chuyện ko có tựa đề.
"Hôm qua là những ngày buồn bã của cuộc đời em.Em ko xinh đẹp ko tài giỏi ko thông minh.Em chỉ là một cô gái bình thường,rất bình thường như bao nhiêu cô gái khác nhưng có một thứ mà chắc là ko phải cô gái nào cũng có,đó là một trái tim luôn biết tận tụy và lúc nào cũng chân thật,chung thủy trao trọn niềm tin với người em yêu.Khi em đi dự hội thảo của người anh trai,tình cờ em gặp được anh.Lần đầu nhìn anh,cảm giác trong em cứ như choáng ngợp với vẻ ngoài điển trai cùng cách hành xử lịch sự ấn tượng ko thể nào quên.Và trong giây phút ấy em đã làm một điều rất tệ,đó là làm đổ những giọt cà phê lên áo của anh,chiếc áo sơ mi màu trắng tinh khiết mà có lẽ anh đã rất quý.
Trong một lần tình cờ khác,em bị kẹt bởi một đám mưa to và ko thể về nhà,bởi em nhớ rất rõ hôm ấy dự báo thời tiết nói là có nắng nên em ko hề nghĩ đến việc mang theo dù.Nhưng thình lình,anh xuất hiện trước đôi mắt em:
Hình như chúng ta đã gặp nhau ở đâu thì phải?Có phải là em,cô bé với cốc cà phê..............
Ôi!Em ngượng chết khi nghe anh nhắc đến sự cố hôm ấy,em đâu có muốn,ai bảo anh đẹp trai quá làm em phát run lên để việc đó xảy ra làm chi.
Dạ.Em xin lỗi................
Thế em ko mang theo dù hả?Nhà em ở đâu?Anh cho em che chung rồi 2 đứa cùng về nè?
Vâng!Em cám ơn anh nhiều nhé!
Anh ơi!!!Anh có biết ko em rất biết ơn ông trời.Cám ơn vì trời đã mưa,cám ơn cả chương trình dự báo thời tiết vì nó đã dự báo sai,và cám ơn sự bất cẩn của em đã ko thèm mang theo dù.Nhờ thế mà em đã được cùng anh đi dưới cơn mưa,được nghe anh nói,nghe anh kể về anh,về bản thân hiện tại,và về cả mơ ước được làm phi công bay xa thật xa mà tương lai anh sẽ cố gắng thi vào trường hải quan không quân.Một thời gian sau,em cố gắng làm thân với anh,xin số điện thoại,xin nick yahoo,blog 360plus và cả ID facebook.Cứ mỗi khi đi học xong hay đi chơi đâu đó vừa về đến nhà là em vội kiểm tra mail xem anh có gửi thông điệp gì cho em ko?
Có một hôm em tình cờ em đọc được cái entry "Lặng thầm"của anh.Qua những dòng tâm sự,em mới hiểu anh là một người lãng mạn và rất mạnh mẽ.Nhưng em hơi buồn vì anh đang giành tình cảm cho một cô gái em ko hề hay biết.Ngày anh yêu cô ấy sao lại trùng với ngày em và anh đi dưới cơn mưa chứ?Em nghĩ là em ko nên tiếp tục nghe theo nhịp đập của trái tim mình,em nên ngã sang một con đường khác để đi thì tốt hơn cho em,vì có như vậy em mới ko nghĩ nhiều về anh,về gương mặt đầy quyến rũ và những nụ cười thật lôi cuốn em ko thể nào quên được.
Thế là em đã có một quyết định từ chối gặp mặt anh,ko trả lời những tin offline hay email anh gửi,ko nhắn tin và cũng ko gọi lại cho anh như anh đã yêu cầu.Một lần nọ,em đang trên mạng chợt có một nick xuất hiện với bí danh "230292anhcanem" và yêu cầu em accept.Bởi lẽ trong lòng em rất cần một ai đó tâm sự nên em đã chấp nhận và bắt đầu những cuộc nói chuyện thâu đêm suốt sáng với anh ta.Anh ta rất chịu khó lắng nghe em nói và hiểu được sự đau khổ của trái tim em bởi anh ta nói rằng chính anh ta cũng đang gặp phải một cuộc tình đơn phương,điều đó đã khiến anh ta thông cảm cho tâm trạng của em bây giờ.Ngày dài lại nối tiếp ngày dài lặng lẽ trôi qua.Em cảm thấy bắt đầu tò mò và rất muốn gặp người này,nên em đã chủ động xin số điện thoại và hẹn ngày gặp nhau.Tối thứ 7,sau khi cả 2 nói chuyện rơm rã để sẵn sàng cho cuộc hẹn ngày mai,em mới đặt lưng xuống nệm rồi bỗng dưng,một cách bất chợt em nhận ra rằng,từ bao giờ em đã quên anh và ko còn mơ mộng gì đến anh nữa.Hầu như mọi thời gian,em đều dành hết cho người kia,cái người mà em ko hề quen biết,cũng chỉ mới nói chuyện điện thoại đúng 3 lần,nhưng giờ đây,hình ảnh của anh chỉ còn là sương khói mờ nhạt trong trái tim em.Thật sự,em đã quên anh rồi sao?Em cần ngủ,và ko muốn nhớ đến anh nữa.Xin lỗi anh.
Lại một ngày trời mưa,em cảm thấy thật tệ làm sao ấy,vì hôm nay là ngày hẹn đầu tiên với 1 người ko quen biết,cho dù thế nào đi nữa em cũng phải đến.Nên mưa cứ để mặc mưa,em bước xuống phố cùng với cây dù và thản nhiên đi đến chỗ hẹn 1 cách thật nhẹ nhàng ko có gì phải bối rối.Em ngồi chờ cả tiếng đồng hồ,nhưng sao người kia lại lâu tới thế?Không lẽ lại bận việc gì đó sao?Rồi lại 2 tiếng,trời đất 3 tiếng rưỡi trôi qua rồi,có ai mà lại như thế khi lần hẹn đầu tiên đã gây ấn tượng ko tốt?Em đi về,em quyết định đi về,ko đợi nữa đâu,em hết kiên nhẫn rồi.Vừa chuẩn bị đứng lên,bỗng em nghe giọng nói của anh cất lên từ phía đằng sau em:
Vẫn kiên cường như ngày nào sao,thế lại định về à,ko muốn gặp anh hả,230292anhcanem đang đứng sau em đây.Quay lại đi.
Hả?Anh sao anh lại ở đây.
Em hỏi lạ vậy.Em muốn gặp anh mà lại hỏi anh sao ở đây?Uhm.Anh có bó hoa tặng cho em đây.Kỉ niệm ngày mình gặp nhau trong bất ngờ nhỉ!
Hu.Huhuhuhu.Em...............em ghét anh................em ghét anh
Vào giây phút đó em chỉ biết khóc dưới nụ cười quyến rũ của anh.Em ko thể làm gì khác ngoài ôm anh thật chặt và nghe anh nói:
Anh yêu em anh thật sự yêu em từ ngày chúng ta đi dưới mưa,và entry "Lặng thầm" là anh viết cho em đó,bé con ạ.Nín đi.Anh đã cố tình tạo một nick chat khác để nói chuyện với em,vì anh biết nếu em biết đó là anh thì còn gì là anh hiểu tình cảm của em dành cho anh thế nào.
Thế còn chuyện điện thoại,sao lúc nói chuyện ko giống giọng anh tí nào.
Vậy à.Vì anh nhờ người khác nói hộ đó.Nhưng anh nghĩ em đã nhận ra mà vẫn giả vờ đấy chứ.Ôi!Cô ngốc của anh ơi.Sao mà anh yêu em thế này.Hãy cho anh một lần làm bạn trai em nhé.
Anh nhớ câu chuyện này chứ.Từ ngày hôm đó,chúng ta chính thức trở thành người yêu.Dù là nhiều lần cải vã hay đòi chia tay,nhưng anh luôn chủ động làm hòa và mang đến cho em những nụ hôn rất ngọt ngào.Nhưng hôm nay,tại sao anh lại bước lên máy bay,tại sao anh lại bỏ em ở nơi đây hả anh.Em ko thể nào tìm lại niềm hạnh phúc như những khoảnh khắc em đã có cùng anh.Nhưng vì tương lai,vì niềm hạnh phúc mai sau của chúng ta,nên anh cứ đi,đi nhanh lên rồi còn về nữa anh nhé,anh phải nhớ là nơi này luôn có em nghĩ về anh và mong đợi anh từng giây từng phút đó.Em mãi mãi yêu anh."
Đôi mắt H đang hướng ra ngoài cửa sổ,nhưng giờ đây chỉ còn nhìn thấy những vầng mây trắng đang nô đùa cùng gió mà thôi.Cầm lá thư của K trên tay nước mắt H tự nhiên rơi một cách lã chã và bất chợt H thốt lên:
K ơi!Anh yêu em nhiều lắm.Đợi anh em nhé!!!
Admin
Tổng Tư Lệnh
Tổng Tư Lệnh
Admin

Số Bài : 202
Ngày Sinh : 14/05/1994
Việc Làm : Học Sinh

CHUYẾN BAY Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYẾN BAY   CHUYẾN BAY EmptyWed Jun 23, 2010 10:20 pm

hay đó anh Cười khinh bỉ
https://teenclub.forummotion.com
Minh Hiếu
Học viên
Học viên
Minh Hiếu

Số Bài : 4
Ngày Sinh : 26/03/1992
Việc Làm : Student

CHUYẾN BAY Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYẾN BAY   CHUYẾN BAY EmptyThu Jun 24, 2010 12:36 am

hihihi thanks em hén đợi anh thi rồi anh post bài khác Hợp tác
tapyeumay
Học viên
Học viên
tapyeumay

Cung : Pisces Hoàng đạo : Dog
Số Bài : 8
Ngày Sinh : 03/03/1994

CHUYẾN BAY Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYẾN BAY   CHUYẾN BAY EmptyFri Aug 27, 2010 3:36 pm

bài này hay đấy
Sponsored content

CHUYẾN BAY Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYẾN BAY   CHUYẾN BAY Empty

CHUYẾN BAY
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chuyện người lai thú
» Xôn xao chuyện một người phụ nữ đẻ ra... quả trứng
» Theme Chuyện Tình Võ Lâm
» Việt úc châu chuyên đảm nhận tư vấn du học úc,Singapore...http://www.vietucchau.com
» Wedding Album Maker Gold v3.08 +key --Trình tạo album ảnh cưới chuyên nghiệp