TeenClub
Chào Mừng Bạn Đến Với
TeenClub

>>> Đến với diễn đàn hy vọng các bạn sẽ
có những phút giây thật vui vẽ trong diễn đàn TeenClub.
>>> Nếu bạn đã có tài khoản xin bấm vào đăng nhập để
vào tài khoản của mình để sử dùng đầy đủ cách ứng dụng trong diễn đàn.
>>> Nếu ai chưa có xin hãy bấm vào đăng kí
để sở hữu ngay 1 tài khoản cho riêng mình.
TeenClub
Chào Mừng Bạn Đến Với
TeenClub

>>> Đến với diễn đàn hy vọng các bạn sẽ
có những phút giây thật vui vẽ trong diễn đàn TeenClub.
>>> Nếu bạn đã có tài khoản xin bấm vào đăng nhập để
vào tài khoản của mình để sử dùng đầy đủ cách ứng dụng trong diễn đàn.
>>> Nếu ai chưa có xin hãy bấm vào đăng kí
để sở hữu ngay 1 tài khoản cho riêng mình.

Note: Chào mừng bạn đến với Cntt-k3.com. Hãy Đăng ký thành viên hoặc Đăng nhập để có thể tham gia cùng Cntt-k3 nhá !

cách đọc sách tốt

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
phantom
Trung Tướng
Trung Tướng
phantom

Số Bài : 19
Ngày Sinh : 10/09/1992
Việc Làm : Sinh viên đại học dù dọa (hỏi thằng Kiệt á)
Cảm Nghĩ : Tiến lên ....hoàn thiện.....hoàn thiện và hoàn thiện hơn nữa
Thú nuôi : Chưa có con nào

cách đọc sách tốt Empty
Bài gửiTiêu đề: cách đọc sách tốt   cách đọc sách tốt EmptyThu Sep 09, 2010 5:01 pm

Theo kinh nghiệm của riêng mình ........tôi post bài này cho các bạn tham khảo............
Hiện nay quá nhiều loại sách tham khảo, lại thêm việc học thêm khiến bài tập trở nên quá tải .mà sau đó 1 thời gian hỏi lại nhiều bạn ngơ ngơ ko nhớ kiến thức......đó là 1 việc tai hại....
Đầu tiên là đọc gì?? cầm sách giáo khoa lên , đọc thật kĩ, sau đó qua quá trình học mình lại biết thêm cần xem thêm gì trong sách....
Bạn đọc lần đầu có thể ko hiểu gì hết.... bỏ đi...ko sao cả
Bạn cầm sách lên đọc lần 2,hiểu mà ko nhớ.....pó tay... (chú ý học hiểu kĩ chứ học thuộc ko nhớ dc đâu)....
Bạn đọc lần 3 ,bạn có thể nhớ tàm tạm..bạn đọc tiếp khi nào hiểu kĩ thì thôi......
Ko cần tốn quá nhiều thời gian để đọc....lựa lúc cuối tuần hay lúc rảnh rỗi sảng khoái ra đọc......nhưng khi đọc cần thật chăm chú ko bị phân tâm....sau khi đọc xong bạn đi thư giãn nửa tiếng rồi học gì thì học....khi học thêm về cũng vậy......đừng học ngay và cũng đừng nghĩ nhiều về học nữa..........mà hãy thư giãn nửa tiếng rồi học.........mệt thì nghỉ......
Đọc sách xuông đưong nhiên ko nhớ...bạn cũng đừng cầm bài tập học thêm đã làm rồi ra làm lại.....mà hãy làm bài mới .......có hệ thống.......
Bạn mua 1 cuốn sách trắc nghiệm thông thừơng có chia từng chưong bài học ấy ,bạn đọc xong phần nào thì làm phần đó.....ko nhớ lý thuyết thì lật sách gk ra....ko hiểu bài tập thì hỏi......kho\i hỏi phải tập trung để ghi nhớ tại chỗ....
Nếu bạn rảnh nữa thì bạn có thể xử lý cuốn trắc nghiệm đó theo cách này của tôi......rất mệt nhưng tốt..đó là bạn hãy cầm 1 cuốn vở ra ......làm trình bày 1 cách sao cho bạn đưa ai đọc ngừơi đó cũng hiểu ấy....làm tự luận tất cả các câu kể cả tự luận để luyện khả năng lập luận rất tốt (như toán ấy).... kể cả các câu tự luận nhé...hãy lý luận vì sao câu này sai cái gì....câu kia đúng cái gì ra vở......1 ngày làm 20 câu thôi...làm gì nhiều... để học môn khác nữa. (tôi làm hết sức sáng tối dc tối đa 200 câu ).......nhưng rất mỏi tay...
Bạn nên đọc sách gì????đối với môn lý hay hóa........thì cách giảibài tập bạn sẽ học dần trong quá trình học và học thêm (có thể trong vài tài liệu cách giả toán rất hay thì đưong nhiên nên đọc)......nhưng ưu tiên luôn là lý thuyết...... nếu dc bạn hãy kiếm loại sách toàn chữ thời xưa có nhiều lý thuyết lắm ...
Bạn nghĩ bạn đã vững phần chân ư......ko bao giờ có thể vững ......bây giờ là ko muộn nếu bạn bỏ ít thời gian ra coi lại những gì của lớp 8 và lớp 9 (coi phần chính thôi )...nếu tìm dc tôi khuyến khích đọc sách "học tốt hóa THCS" bìa trắng 1 đừơng màu hồng........
11 là bắt đầu ổn định đạp ga dc rồi đó....chúc các bạn học bình tĩnh ...thời gian dài mà rất ngắn....
Nghĩ dc gì tôi sẽ nói thêm.......
httP://darkkof.tk
Thái Kiệt
Tổng Tư Lệnh
Tổng Tư Lệnh
Thái Kiệt

Số Bài : 266
Ngày Sinh : 14/05/1994
Việc Làm : Học Sinh
Cảm Nghĩ : Ước mơ của anh .......
Thú nuôi :
Tài sản : cách đọc sách tốt 32zs1no

cách đọc sách tốt Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cách đọc sách tốt   cách đọc sách tốt EmptySun Sep 12, 2010 1:01 am

đọc thì tốt nhưng chắc nhớ ko nổi quá. nhiều quá ko biết chừng nào tao đọc hết đây cách đọc sách tốt 177627
http://vn.360plus.yahoo.com/thaikiet-blog

cách đọc sách tốt
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Bé mèo thích "đọc" sách
» Cách học tốt môn Anh
» Chỉ cách cài theme yk
» [Tut] Cách làm 1 hình ảnh rõ nét
» Một cách làm dép đi trong nhà cực nhanh